![](https://pr.moph.go.th/./assets/uploads/news/2567/a31394e0c4552487c35b32ad49024a3f.jpg)
วันที่ 20 กรกฎาคม 2567 เวลา 07.00 น. นายแพทย์ธวัชชัย ปานทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยา มอบหมายให้ นางธนัชพร นามอยู่ หัวหน้ากลุ่มงานบริหารทั่วไป ร่วมพิธีตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พระสงฆ์ จำนวน 72 รูป ณ บริเวณท่าเรือวัดติโลกอาราม อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา และในเวลา 17.30 น. ร่วมพิธีเปิดงานเวียนเทียนทางน้ำกลางกว๊านพะเยาหนึ่งเดียวในโลก ครั้งที่ 52 เนื่องในวันอาสาฬหบูชา เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวประเพณีวัฒนธรรมและชาติพันธุ์ และกระตุ้นเศรษฐกิจด้านการท่องเที่ยวในจังหวัดพะเยา โดยมี นายรัฐพล นราดิศร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานในพิธี ณ วัดติโลกอาราม อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา
View 0
20/07/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
โรงพยาบาลพะเยา