![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/he115jy57pwsgkkcww.gif)
วันอังคารที่ 2 เมษายน 2567 เวลา 10.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพิศมัย ภูนาเมือง ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ประชุมชี้แจงแนวทางการดำเนินงานคลินิกบริการการแพทย์แผนไทยฯ ตามโครงการพาหมอไปหาประชาชนเฉลิมพระเกียรติฯ ซึ่งกิจกรรมนี้ จัดขึ้นวันที่ 8 เมษายน 2567 ณ โรงเรียนคำชะอีวิทยาคาร อ.คำชะอี จ.มุกดาหาร การประชุมครั้งนี้ ประกอบด้วย แพทย์แผนไทย ผู้ช่วยแพทย์แผนไทย สังกัดโรงพยาบาลทุกแห่ง และสังกัดโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลอำเภอคำชะอี และอำเภอหนองสูง เข้าร่วมการประชุมผ่านระบบออนไลน์ (WebEx Meeting) ณ กลุ่มงานการแพทย์แผนไทยฯ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร
View 6
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ