![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/8tmacw0c32o88ccow.jpg)
วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น.
แพทย์หญิงกันตินันท์ มหาสุวีระชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมุกดาหาร เป็นประธานเปิด โครงการฟื้นฟูความรู้และทักษะด้านจักษุ ให้แก่พยาบาลโรงพยาบาลทั่วไปโรงพยาบาลชุมชนและโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลในการคัดกรองโรคทางตาเบื้องต้น จังหวัดมุกดาหารปีงบประมาณ 2567 เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมมีความรู้ ความสามารถในการวัดสายตา คัดกรองโรคตาเบื้องต้น รวมทั้งการตัดสินใจส่งต่อได้อย่างเหมาะสม และมีศักยภาพในการวัดสายตาและการตรวจคัดกรองโรคตาเบื้องต้น เพื่อให้มีสมรรถนะในการคัดกรองผู้ป่วยโรคทางตาในระยะเริ่มแรก และจัดการปัญหาสุขภาพทางตาในระดับปฐมภูมิ ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
ณ ห้องประชุมมโนรมย์ ชั้น 5 อาคารมโนรมย์ โรงพยาบาลมุกดาหาร
ข่าวโดย : ผุสดี ประคำมินทร์
ถ่ายภาพโดย : ธนกฤต สลางสิงห์
View 13
29/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ