![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/7ch6e81no0gs8kck8.jpg)
วันที่ 16 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายแพทย์ธวัชชัย ปานทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยา มอบหมายให้ แพทย์หญิงวิราวรรณ ศรีงามวงศ์ รองผู้อำนวยการด้านพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ นางดอนคำ แก้วบุญเสริฐ รองผู้อำนวยการด้านพยาบาล และคณะ ต้อนรับ นายแพทย์เอกชัย คำลือ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพะเยา ลงพื้นที่ติดตามความเรียบร้อยของสถานที่จัดแสดงนิทรรศการ ห้องปลอดฝุ่น และเยี่ยมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ ในการเตรียมความพร้อมรับการตรวจเยี่ยมของคณะรัฐมนตรี อย่างเป็นทางการนอกสถานที่ (ครม. สัญจร) ณ จังหวัดพะเยา โดยโรงพยาบาลพะเยาเตรียมรับการตรวจเยี่ยมของรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข (นายสันติ พร้อมพัฒน์) ในวันที่18 มีนาคม 2567
น.ส.กันต์กนิษฐ์ ทองธนพัฒน์ธาดา
View 32
17/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ