![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1shuisjyd1no8wsgo0.jpg)
วันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น. นายแพทย์อภิชาต วิสิทธิ์วงษ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมการสื่อสารสาธารณะและสังคม (Care D+) "สร้างสุขด้วยสติภายในองค์กร" พร้อมด้วยคุณคณิต จิตราทร หัวหน้ากลุ่มงานพัฒนาทรัพยากรบุคคล และคณะกรรมการขับเคลื่อนชมรมจริยธรรม โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ได้รับเกียรติจากอาจารย์สำราญ บุญรักษา และอาจารย์พจนีย์ บุญประสิทธิ์ เป็นวิทยากรอบรม เพื่อให้บุคลากรได้พัฒนาจิตอย่างมีคุณภาพ ร่วมทำงานกันอย่างมีความสุข มีความคิดและทัศนคติเชิงบวก ก่อให้เกิดบรรยากาศของการทำงานที่ดียิ่งขึ้น โดยมีเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลฯ เข้าร่วมอบรม ณ ห้องประชุมเสลา ชั้น 8 อาคาร 6 โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ จังหวัดนครสวรรค์
View 61
15/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ