![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/8dm6eye8qzokgk0k8c.jpg)
วันที่ 15 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น. นายแพทย์บริรักษ์ เจริญศิลป์ รองผู้อำนวยการกลุ่มภารกิจด้านพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ พร้อมด้วย คุณทองสุข สุภาราญ รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ร่วมให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพบริการพยาบาล เขตสุขภาพที่ 6 ในโอกาสศึกษาดูงาน โครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ระบบบันทึกทางการพยาบาลและการจัดการที่คุ้มค่า ด้วยระบบบันทึกรหัสกิจกรรมการพยาบาล เขตสุขภาพที่ 6 เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์การทำงานระหว่างบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ โดยมีแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องร่วมให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมภูมิธารา ชั้น 5 อาคาร 100 ปี สธ. โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ (เขาเขียว) จังหวัดนครสวรรค์
View 12
15/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ