![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2t6s4x7ot680okgk8w.jpg)
เมื่อวันที่ 15 มีนาคม 2567 เวลา 09:30 น. ณ ห้องประชุมกันของ ชั้น 1 สำนักงานสาธารณสุข จังหวัดอำนาจเจริญ นายแพทย์ถิรพุทธิ เฉลิมเกียรติสกุล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด อำนาจเจริญ เป็นประธานในการประชุมชี้แจงแนวทางการประเมินการพัฒนาสถานบริการตาม นโยบาย EMSS (Environment Modernization Smart Service and Specialty hospital) จังหวัดอำนาจเจริญ ครั้งที่ 1/2567 ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อสรุปผลการดำเนินงานของจังหวัด อำนาจเจริญ ปี 2566 และนำเสนอชี้แจงเกณฑ์การประเมินตามนโยบาย EMS ปี 2567 โดยมี นายวุฒิพงษ์ สินทรัพย์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม
View 30
15/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ