![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/6q9lvocm2oow8os4o4.jpg)
โรงพยาบาลหนองคาย ; ให้การต้อนรับคณะศึกษาวิจัยโครงการประเมินระบบเฝ้าระวังโรคที่เกิดจากฝุ่นละออง PM 2.5
บ่ายวันนี้ (22 ก.พ.67) “นายแพทย์สมศักดิ์ ประฏิภาณวัตร” ผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคาย เป็นประธาน ให้การต้อนรับ “นายแพทย์สุทัศน์ โชตนะพันธ์” ผู้อำนวยการกองยุทธศาสตร์และแผน สถาบันป้องกันควบคุมโรคเขตเมือง กรมควบคุมโรค และคณะ ในโครงการประเมินระบบเฝ้าระวังโรคที่เกิดจากฝุ่นละออง PM 2.5 สำหรับเขตสุขภาพที่ 8 (กรณีศึกษานำร่อง จังหวัดหนองคาย และ นครพนม)” วัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพข้อมูลเชิงปริมาณและคุณภาพของระบบเฝ้าระวังโรคที่เกิดจาก PM 2.5 และพัฒนาระบบเฝ้าระวังป้องกันโรคจากฝุ่นละออง PM 2.5 สำหรับประชาชนในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 8 ณ ห้องประชุมพระปทุมเทวาภิบาล ชั้น 4 อาคารเฉลิมพระเกียรติ โรงพยาบาลหนองคาย
View 69
22/02/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ