![](https://pr.moph.go.th/./assets/uploads/news/2567/706c7190ab100767467595073b86b17c.png)
วันที่ 4 มิ.ย. 2567 เวลา 09.30 น. ณ บริเวณดอยรวก อ.เมืองตาก จ.ตาก นางสุกัญญา ลี้เรืองโรจน์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ, น.ส.ฐิติพร เทียมฉันท์ พยาบาลวิชาชีพปฎิบัติการ หอผู้ป่วยหนักศัลยกรรมและศัลยกรรมระบบประสาท และนายสันติ ทัพปัญญา พนักงานขับรถยนต์ รพ.แม่สอด อยู่ระหว่างเดินทางกลับจากการรับผู้ป่วยจาก รพ.มหาวิทยาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก ได้พบผู้ประสบอุบัติเหตุรถจักรยานยนต์ชนแบริเออร์บริเวณดอยรวก เพศชาย อายุประมาณ 20 - 25 ปี 1 ราย จึงได้ประเมินอาการและปฐมพยาบาลเบื้องต้นด้วยการปั๊มหัวใจ พร้อมทั้งแจ้งเหตุไปยัง รพ.สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช เพื่อรับผู้ประสบอุบัติเหตุไปรักษาต่อ
รพ.แม่สอด ขอชื่นชมบุคลากรทุกท่านที่ให้การช่วยเหลือผู้ประสบอุบัติเหตุในครั้งนี้
View 0
25/07/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
โรงพยาบาลแม่สอด