![](https://pr.moph.go.th/./assets/uploads/news/2567/f6c12393fb696962da9694381b8e20b6.jpg)
วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 เวลา 08.30 น. นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ ทพญ.วรางคณา อินทโลหิต รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด (ด้านวิชาการวิจัยและภาคประชาชน) เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเพื่อนฟื้นฟูดูแลกันในผู้ป่วยผ่าตัดสมอง ผู้ป่วยโรคหลอดเลือดสมองและผู้ป่วยบาดเจ็บไขสันหลัง โดยมี นพ.อภิชาติ ลักษณะ รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองบัวลำภู (ด้านพัฒนาระบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ) กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของการจัดงาน พร้อมด้วย นางพัชรี ฤทธิสุนทร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล, บุคลากรเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลหนองบัวลำภูและผู้เกี่ยวข้องในโครงการฯ เข้าร่วมงาน ณ ห้องประชุมสัตตบงกช ชั้น 4 โรงพยาบาลหนองบัวลำภู
View 79
05/07/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู