![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/3i7kcqfemseu.jpg)
ศาสตราจารย์ธานินทร์ กรัยวิเชียร องคมนตรี ประธานกรรมการมูลนิธิโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช พร้อมด้วยกรรมการมูลนิธิโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช นำข้าวเปลือกมาต่อเป็นพระสาทิสลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ โดยมี แพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชทั่วประเทศ และประชาชนร่วมพิธี ที่ ศูนย์ศิลปาชีพบางไทร จ.พระนครศรีอยุธยา เช้าวันนี้ *****(3 ธันวาคม 2559)
View 3
03/12/2559
GALLERY
สำนักสารนิเทศ