![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/sd1k76yd46k9.jpg)
นายแพทย์สุรเชษฐ์ สถิตนิรามัย รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข รักษาราชการแทนปลัดกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วย นายแพทย์วชิระ เพ็งจันทร์ รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข ในฐานะประธานวอร์รูมกระทรวงสาธารณสุข เดินทางไปส่งและให้กำลังใจทีมแพทย์สนามฉุกเฉินในภาวะภัยพิบัติหรือเมิร์ท (Medical Emergency Response Team : MERT) ชุดแรกของกระทรวงสาธารณสุขไปประเทศเนปาล ด้วยสายการบินไทย TG 319 ที่สนามบินสุวรรณภูมิ จ.สมุทรปราการ ************ เมษายน 2558
*******************
View 0
29/04/2558
GALLERY
สำนักสารนิเทศ