ศาสตราจารย์นายแพทย์รัชตะ รัชตะนาวิน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานเปิดงานวัน “โรคหายาก” ประเทศไทย ครั้งที่ 5 หรือ Rare Disease Day Thailand 2015 เพื่อให้ประชาชนรับทราบถึงอันตรายของโรคหายากที่พบได้ในเด็กแรกเกิด ในเด็กที่มีอยู่ในครรภ์มารดา ปัจจุบันไม่สามรถคาดเดาและตรวจคัดกรองได้ทุกโรคในกลุ่มโรคหายาก ต้องการให้ผู้ป่วยเข้าใจอาการของโรค จนนำไปสู่การรักษาที่ถูกต้องเหมาะสม นำไปสู่ความร่วมมือในการรักษาโรคต่อไป ที่ลาน Hard Rock café สยามสแควร์ กทม. **************** มีนาคม 2558
View 0
01/03/2558
GALLERY
สำนักสารนิเทศ