ศาสตราจารย์นายแพทย์รัชตะ รัชตะนาวิน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานการส่งมอบ “ทีมหมอครอบครัว (Family care Team)” ในโครงการส่งเสริมความร่วมมือการดำเนินงาน หมอครอบครัว จังหวัดพิษโลก โดยมุ่งเน้นประโยชน์ที่จะเกิดกับประชาชนอย่างเป็นรูปธรรม มีความเสมอภาค และมีผลต่อเนื่องระยะยาวอย่างยั่งยืน เน้นการมีส่วนร่วมจากทุกภาคส่วนอย่างกว้างขวาง บนพื้นฐานของข้อมูลเชิงประจักษ์ และมีการพัฒนาบุคลากรสุขภาพ เพื่อให้สามารถทำงานได้อย่างมีความสุขและภาคภูมิใจ ณ ห้องพลับพลึง ชั้น 5 โรงพยาบาลพุทธชินราช พิษณุโลก
**************** 15 มกราคม 2558
View 0
15/01/2558
GALLERY
สำนักสารนิเทศ