![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/bpx2jt8b2elb.jpg)
นายแพทย์วชิระ เพ็งจันทร์ รองปลัดกระทรวงสาธารสุข และคณะ เยี่ยมผู้ป่วยระยะฟื้นฟู ที่เข้ารับการฟื้นฟูรักษาตัวที่โรงพยาบาลบางกล่ำ หลังจากอาการดีขึ้นจากการรักษาที่โรงพยาบาลศูนย์และสามารถนำกลับมาฟื้นฟูร่างกายที่โรงพยาบาลใกล้บ้าน ซึ่งสามารถลดความแออัดโรงพยาบาลขนาดใหญ่ ลดค่าใช้จ่ายในการเดินทาง ทั้งนี้ได้ให้กำลังใจแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ด้วย ระหว่างลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมราชการภาคใต้ บ่ายวานนี้ *****( 21 กุมภาพันธ์ 2557 )
View 0
21/02/2557
GALLERY
สำนักสารนิเทศ