![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/2enc034wtu45.jpg)
กระทรวงสาธารณสุข ส่งเจ้าหน้าที่จากรพ.สต.นาพร้าว ลงไปให้การดูแลนางเฉลิม บัวงาม อายุ 53 ปี อยู่บ้านเลขที่ 100/80 หมู่ 1 ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี ซึ่งขอความช่วยเหลือจากสื่อมวลชนเพื่อรักษาขาซ้ายที่มีขนาดใหญ่มาก มีน้ำเหลืองไหลต้องใช้ผ้าก๊อซและถุงพันไว้หลายชั้น และมีแผลตกสะเก็ดทั่วตัว ขณะนี้แพทย์รับตัวมารักษาที่โรงพยาบาลแหลมฉบังแล้ว โดยรักษาบาดแผลและขันชะเนาะลดอาการบวมที่ขา และวางแผนทำศัลยกรรมตกแต่งที่โรงพยาบาลชลบุรี
************* 28 มิถุนายน 2556
View 2
03/07/2556
GALLERY
สำนักสารนิเทศ