![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/wittaya มอบอุปกรณ์มือเท้าปาก 111.jpg)
นายวิทยา บุรณศิริ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วย ดร.สุชาติ ธาดาดำรงเวศ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานมอบอุปกรณ์ป้องกันโรค ชุดความรู้และการป้องกันโรคมือ เท้า ปาก ให้โรงเรียนและนักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรม ระหว่างการเปิดการรณรงค์กิจกรรมบิ๊กคลีนนิ่งเดย์(Big Cleaning Day) เพื่อสร้างความตระหนักในการเฝ้าระวังป้องกันควบคุมโรคมือเท้าปากในสถานศึกษาทั่วประเทศ ซึ่งในวันนี้มีโรงเรียนในเขตกรุงเทพมหานครและปริมณฑลเข้าร่วม 40 แห่ง โดยมีนายแพทย์ไพจิตร์ วราชิต ปลัดกระทรวงสาธารณสุข นายแพทย์พรเทพ ศิริวนารังสรรค์ อธิบดีกรมควบคุมโรค ดร.ศศิธารา พิชัยชาญณรงค์ ปลัดกระทรวงศึกษาธิการ และแพทย์หญิงมนทิรา ทองสาริ ผู้อำนวยการสำนักอนามัย กรุงเทพมหานคร ร่วมงาน ที่ กระทรวงศึกษาธิการ เช้าวันนี้ ***** 20 กรกฎาคม 2555
View 4
20/07/2555
GALLERY
สำนักสารนิเทศ