![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/15June55_WitTaYa DuangKee_13.jpg)
นายวิทยา บุรณศิริ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข มอบพันธุ์ปลาหางนกยูงให้กับเด็กนักเรียนเพื่อนำไปปล่อยที่บ้าน ภายหลังเป็นประธานเปิดรณรงค์โรคไข้เลือดออกเนื่องในวันไข้เลือดออกอาเซียน (ASEAN Dengue Day) ซึ่งตรงกับวันที่ 15 มิถุนายนทุกปี โดยมี นายแพทย์พรเทพศิริวนารังสรรค์ อธิบดีกรมควบคุมโรค ร่วมงานด้วย ทั้งนี้เป็นการรณรงค์ส่งเสริมองค์กรทุกภาคส่วนร่วมมือป้องกันโรคไข้เลือดออกพร้อมกันทุกจังหวัด ที่ศูนย์ส่งเสริมศิลปาชีพระหว่างประเทศ จ.พระนครศรีอยุธยา ************* มิถุนายน 2555
View 3
15/06/2555
GALLERY
สำนักสารนิเทศ