![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/4nov54_Yittaya Love King_patomtanee.jpg)
นายวิทยา บุรณศิริ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วยนายแพทย์ไพจิตร์ วราชิต ปลัดกระทรวงสาธารณสุข ปล่อยขบวนเจ้าหน้าสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และอสม. ทำงานร่วมกับองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและภาคีเครือข่าย ในการกำจัด ยุง แมลงวัน ซึ่งเป็นพาหะนำโรค เพื่อป้องกันโรคหลังน้ำลด เช่น โรคไข้เลือดออก โรคอุจจาระร่วง กำจัดน้ำเน่าเสีย โดยส่งหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ออกให้บริการประชาชนในพื้นที่ที่ยังมีน้ำท่วมขัง และเยี่ยมบ้านดูแลผู้ป่วยโรคเรื้อรัง เช่นโรคความดันโลหิตสูง เบาหวาน โรคหัวใจ และให้อสม.ตรวจคัดกรองสุขภาพจิตผู้ประสบภัยในหมู่บ้านทุกคน ที่สนามหน้าศาลากลางจังหวัดปทุมธานี(หลังเดิม ) ริมน้ำ อ.เมือง จ.ปทุมธานี เมื่อเร็วๆนี้ ********** 6 ธันวาคม 2554
View 4
06/12/2554
GALLERY
สำนักสารนิเทศ