![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/15มค.52_วิทยา MOU รพ._ชลบุรี.jpg)
นายวิทยา แก้วภราดัย รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานพิธีลงนามข้อตกลงการก่อสร้างโรงพยาบาลเกาะจันทร์ ระหว่าง สำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข โดยนายแพทย์ปราชญ์ บุณยวงศ์วิโรจน์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข และจังหวัดชลบุรี ได้แก่ นายสุรพล พงษ์ทัดศิริกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี นายวิทยา คุณปลื้ม นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี นายถวิล อยู่ศรี นายกเทศมนตรีตำบลเกาะจันทร์ นายณรงค์ เตชะนันทวณิช นายกเทศมนตรีตำบลนาบุญมี และนายประชุม มิ่งสอน นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเกาะจันทร์ ซึ่งโรงพยาบาลเกาะจันทร์เป็นโรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียงสร้างขึ้นตามความต้องการของประชาชนในพื้นที่ ที่ศาลาประชาคมอำเภอเกาะจันทร์ จ.ชลบุรี ********** มกราคม 2552
View 3
16/01/2552
GALLERY
สำนักสารนิเทศ