![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/d81fo9vwvncws888s8.jpg)
วันที่ 24 มิถุนายน 2567 เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอเดชอุดม จัดการอบรมฟื้นฟูความรู้ด้านระบาดวิทยาสำหรับหน่วยปฏิบัติการควบคุมโรคติดต่อ(CDCU) อำเภอเดชอุดม โดยมีนายบัณฑิต สร้อยคำ สาธารณสุขอำเภอเดชอุดม เป็นประธานการอบรม ซึ่งการอบรมในครั้งนี้ยังได้รับเกียรติจากนายเเพทย์ประกิจ เชื้อชม รองผู้อำนวยการกลุ่มภารกิจด้านบริการปฐมภูมิ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ร่วมอบรม ณ ห้องประชุม อสม.ร่วมใจ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเดชอุดม โดยได้รับเกียรติจาก ดร.เกศรา แสนศิริทวีสุข รองผู้อำนวยการสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 นำทีมวิทยากรมาให้ความรู้ในครั้งนี้
View 5
27/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ