วันที่ 14 มิถุนายน 2567 กลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชุมพร จัดประชุมตรวจติดตามและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การพัฒนาระบบคุณภาพห้องปฏิบัติการรังสีวินิจฉัย จังหวัดชุมพร ปี 2567 โดยมีนายโกศล อยู่พรหม นักรังสีการแพทย์ชำนาญการพิเศษ โรงพยาบาลชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ หัวหน้าทีมตรวจติดตาม พร้อมด้วยคณะทำงานพัฒนาคุณภาพห้องปฏิบัติการรังสีวินิจฉัย จังหวัดชุมพร ทั้งนี้คณะเจ้าหน้าที่ห้องปฏิบัติการรังสีวินิจฉัย เข้าร่วมประชุมและตรวจติดตามประเมินตามมาตรฐานห้องปฏิบัติการรังสีวินิจฉัย กระทรวงสาธารณสุข ณ โรงพยาบาลมาบอำมฤต และโรงพยาบาปะทิว จังหวัดชุมพร
View 9
27/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ