![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3529slvrrb4008gkwc.gif)
วันพฤหัสบดี ที่ 27 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 น. นายไกร เอี่ยมจุฬา รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธาน การประชุมกรมการจังหวัดมุกดาหาร และหัวหน้าส่วนราชการ ประจำจังหวัดมุกดาหาร ครั้งที่ 6/2567 ณ ห้องประชุมแก้วกินรี ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร นพ.ณรงค์ จันทร์แก้ว นพ.สสจ.มุกดาหาร มอบหมายให้ นางพันธ์ฉวี สุขบัติ รองนายแพทย์ สสจ.มุกดาหาร เข้าร่วมประชุมฯ และมีพิธีมอบป้าย Happy Toilet พร้อมเกียรติบัตร ให้กับหน่วยงาน สถานที่ ที่ผ่านการประเมินตามมาตรฐานส้วมสาธารณะระดับประเทศ ส้วม HAS จำนวน 21 แห่ง ใน 6 ประเภท ได้แก่ สถานีบริการน้ำมันเชื้อเพลิง ร้านจำหน่ายอาหาร โรงเรียน โรงพยาบาล สถานที่ราชการ และศาสนสถาน โดยมีหน่วยงาน สถานที่ ที่ผ่านการประเมินตามมาตรฐานส้วมสาธารณะ ระดับประเทศ ส้วม HAS ในพื้นที่จังหวัดมุกดาหาร แล้ว จำนวน 66 แห่ง
View 4
27/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ