![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/30ecazuekzswwo4c0g.jpg)
วันที่ 26 มิถุนายน 2567 เวลา 11.00 น. คุณพิชัย ดำชม ผู้อำนวยการกลุ่มงานอำนวยการ สำนักงานจังหวัดนครสวรรค์ ได้รับมอบหมายจากนางวราภรณ์ เสริมภักดีกุล นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครสวรรค์/ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดนครสวรรค์ มอบเครื่องตรวจวัดคลื่นไฟฟ้าหัวใจ EKG (Electrocardiogram) จำนวน 1 เครื่อง มูลค่า 150,000 บาท ให้กับโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ตามโครงการ "จัดหาอุปกรณ์ทางการแพทย์เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567" โดยมีคุณอรวรรณ รวบรวม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มงานการพยาบาลผู้ป่วยหนัก พร้อมด้วยคุณกนกพร ยุสานนท์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ รองหัวหน้ากลุ่มงานการพยาบาลผู้ป่วยกุมารเวชกรรม รับมอบ ณ โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ จังหวัดนครสวรรค์
View 6
27/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ