![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/34zd90kqxmg448s08c.jpg)
เมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 2567 เวลา 13:30 น. ณ ห้องประชุมคณาพันธ์ ชั้น 2 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ นายแพทย์ปฐมพงศ์ ปรุโปร่ง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในการประชุมการพัฒนาระบบสุขภาพปฐมภูมิ จังหวัดอำนาจเจริญ คณะกรรมการส่งเสริมและสนับสนุนอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านระดับจังหวัด จังหวัดอำนาจเจริญ ครั้งที่ 1/2567 เพื่อพิจารณาการจัดสรรโควตา อสม. ใหม่ จังหวัดอำนาจเจริญ ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 จำนวน 92 คน และแนวทางการดำเนินงาน อสม. ใหม่ จังหวัดอำนาจเจริญ ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมีสาธารณสุขอำเภอทุกแห่ง ประธานอาสาสมัครสาธารณสุขประจำ หมู่บ้าน(อสม.) และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม
View 6
27/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ