![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1na77g47g1lw0o84o0.jpg)
นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ นางสาวทฤตมน ทองเรือง นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย ร่วมประชุมคณะทำงานเตรียมความพร้อมในการประกวดการจัดการขยะมูลฝอยชุมชน "จังหวัดสะอาด" ประจำปีงบประมาณพ.ศ 2567 เพื่อร่วมจัดนิทรรศการ ถังหมักรักษ์โลก และการใช้ประโยชน์จากหนอนแมลงวันลายในการจัดการขยะ เพื่อรับตรวจประเมินการจัดการขยะมูลฝอยชุมชน "จังหวัดสะอาด" ในวันที่ 3 กรกฎาคม 2567 ต่อไป
โดยมี นายสมเพชร สร้อยสระคู รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในการประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดอุบลราชธานี
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 12
27/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ