![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/21bhwfe6ut8kc8cwsg.jpg)
เมื่อวันที่ 25 มิถุนายน 2567 ศูนย์ชีวาภิบาล โรงพยาบาลบุรีรัมย์ นำโดย พญ.กมลพรรณ เทียมมณีรัตน์ จัดโครงการ "การวางแผนดูแลสุขภาพล่วงหน้าสำหรับผู้สูงอายุและผู้ดูแล ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการผู้สูงอายุบ้านบุรีรัมย์" เพื่อให้ผู้สูงอายุและผู้ดูแลได้เข้าใจกระบวนการวางแผนดูแลสุขภาพล่วงหน้า ได้คิดทบทวนถึงสิ่งที่ให้ความสำคัญและมีคุณค่าสำหรับตัวผู้สูงอายุ สภาวะที่ผู้สูงอายุยอมรับได้และยอมรับไม่ได้ ขอบเขตการรักษาที่ยอมรับได้ และยอมรับไม่ได้ ในกรณีที่อยู่ในสภาวะที่ไม่สามารถตัดสินใจได้ด้วยตนเอง เพื่อให้ผู้สูงอายุได้รับการดูแลที่ตรงตามความปรารถนาของตนเองหากเข้าสู่วาระท้ายของชีวิตในอนาคต โดยมี นางสาวสุทธิรัตน์ โทชนบท ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านบุรีรัมย์ และคณะเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับและเข้าร่วมกิจกรรม ณ ห้องประชุม Happy home ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านบุรีรัมย์