![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/vqb7osoyxhc0k4k4w4.jpg)
วันพุธ ที่ 26 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี มอบหมาย นายแพทย์ประพนธ์ เครือเจริญ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ประธานทีมประเมินทีม 1 และ นายแพทย์ปิยะพงษ์ คำบูชา นายแพทย์ชำนาญการ ประธานทีมประเมินทีม 2 ร่วมกับคณะกรรมการ ค.ป.ค.ม.จังหวัด ออกตรวจประเมิน หน่วยบริการปฐมภูมิและเครือข่ายบริการปฐมภูมิ ตามเกณฑ์คุณภาพมาตรฐานบริการสุขภาพปฐมภูมิ ณ อำเภอหนองหาน ประกอบด้วย ทีม 1 ภาคเช้า PCUหนองเม็ก และภาคบ่าย PCUสะแบง ทีม 2 ภาคเช้า PCUพังงู และ ภาคบ่าย NPCU สร้อยพร้าว-ดอนหายโศก ในการออกประเมินครั้งนี้ ได้รับการต้อนรับจาก สาธารณสุขอำเภอหนองหาน, ทีมคปสอ.หนองหาน เป็นอย่างดี
View 19
26/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ