![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/p3uuf6eewms8s04400.jpg)
วันที่ 24 มิถุนายน 2567 แพทย์หญิงแคทรียา เทนสิทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดมพร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และคณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ให้การต้อนรับคณะกรรมการตรวจเยี่ยมและติดตามการดำเนินงานระบบบริการสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 10 นำโดยแพทย์หญิงอุไรวรรณ จำนรรจ์สิริ รักษาการในตำแหน่งสาธารณสุขนิเทศก์/ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 ในโอกาสตรวจเยี่ยมการติดตามการดำเนินงานระบบบริการสุขภาพ ประเด็น One Day Surgery (ODS) การบริการผ่าตัดแบบวันเดียวกลับ และ Minimally Invasive Surgery (MIS) การผ่าตัดแผลเล็ก ณ ห้องประชุมไทรงาม ชั้น 3 อาคาร 5 โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม
View 14
25/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ