![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/9m36isjpbcgsk0kwg4.jpg)
วันที่ 25 มิถุนายน 2567 นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อภายใต้การกำกับของ ดร.วิโรจน์ เซมรัมย์ หัวหน้า กลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อ ออกติดตามประเมินมาตรฐานการดำเนินงานสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรค และสำรวจความครอบคลุมการได้รับวัคซีนพื้นฐาน ปี 2567 ณ รพ.สต.โคกน้อย อ.ตระการพืชผล ซึ่งเป็น รพ.สต.ถ่ายโอน โดยมี จนท.ผู้ประสานงานจากโรงพยาบาลตระการพืชผล สนง.สาธารณสุขอำเภอ ตระการพืชผล ร่วมให้การต้อนรับ และมี รพ.สต.เครือข่าย ร่วมรับฟังสรุปผลการประเมินภาพรวม ณ สนง.สสอ.ตระการพืชผล
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 17
25/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ