![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1timfbm57ecgc4kwkw.jpg)
นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ได้มอบหมายให้นายประทีป บุญธรรม รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ประธานในพิธีเปิด การประชุมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนาศักยภาพนักโภชนาการ โภชนากร ในการดูแลผู้ป่วยโรคไม่ติดต่อเรื้อรัง จังหวัดอุบลราชธานี ปีงบประมาณ 2567 ในวันที่ 25 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 - 12.00 น. ณ ห้องประชุม 6 ชั้น 3 อาคาร 3 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด อุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนางานโภชนบำบัดในการดูผู้ป่วยโรคเบาหวาน โรคความดันโลหิตสูง และโรคไตเรื้อรัง และแลกเปลี่ยนรู้ผลการดำเนินงานโรงพยาบาลเค็มน้อย อร่อย 3 ดี โดยกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย นักโภชนาการ โภชนากร ในโรงพยาบาลทั้ง 25 อำเภอ จำนวน 35 คน ซึ่งได้รับความร่วมมือจากกลุ่มเป้าหมายเป็นอย่างดี
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 10
25/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ