![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1s1q5kyv6saso84okk.jpg)
วันที่ 24 มิถุนายน 2567 นพ.บรรยง เหล่าเจริญสุข ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุไหงโก-ลก มอบหมายให้ นพ.เกษมสันต์ วนวนากร รองผู้อำนวยการกลุ่มภารกิจด้านบริการปฐมภูมิ และ พญ.วารุณี จันทร์อันธิกา แพทย์เวชศาสตร์ครอบครัว นำทีมงานอาชีวเวชกรรม งานรักษาพยาบาลชุมชน ศูนย์แพทย์ใกล้ใจ 1 งานแพทย์แผนไทย ร่วมกับงานศูนย์ชีวาภิบาล กลุ่มการพยาบาล รับการประเมินรับรองสถานชีวาภิบาลในชุมชนและองค์กรศาสนา จากศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลาและสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส โดยทางรพ.สุไหงโก-ลก ได้จัดตั้งกุฏิชีวาภิบาล ที่วัดทองดีประชาราม ต.สุไหงโก-ลก อ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส เพื่อดูแลผู้ป่วยแบบประคับประคอง ตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ในการยกระดับคุณภาพชีวิตประชาชนทุกมิติ เพื่อมุ่งสู่เป้าหมาย “ประชาชนคนไทย สุขภาพดี ประเทศไทยสุขภาพดี” ณ วัดทองดีประชาราม อ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส
View 6
25/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ