![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/qwutxr5frc0ggscckc.jpg)
วันอังคาร ที่ 25 เดือนมิถุนายน พ.ศ.2567 ครอบครัวเกิดผลภัทระ บริจาคเงิน จำนวน 1,000,000 บาท (หนึ่งล้านบาทถ้วน) ให้แก่โรงพยาบาลพังงา เพื่อพัฒนาพื้นที่ให้บริการและจัดซื้อเครื่องมือแพทย์อาคารผู้ป่วยนอกวิเคราะห์และบำบัดรักษา โดยมีแพทย์หญิงทิพย์รัตน์ ต้นสกุลประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพังงา พร้อมด้วยนางวนิดา ชื่นเพ็ชร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล และพว.สมพร วิวัฒน์สราญรมย์ เป็นผู้รับมอบ ณ สำนักงานผู้อำนวยการ
โรงพยาบาลพังงาขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ และขอให้อานิสงส์แห่งบุญในครั้งนี้ ได้โปรดดลบันดาลให้ครอบครัวเกิดผลภัทระ มีสุขภาพแข็งแรง ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ
View 37
25/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ