![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/rnkgej8rd2sccsg8w4.jpg)
วันอังคารที่ 25 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00-12.00 น. ศูนย์สุขภาพชุมชนเมืองย่านยาว โรงพยาบาลตะกั่วป่า ร่วมกับเจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองตะกั่วป่าและอสม. โดย พญ.ศุภาพิชญ์ สุวรรณสาม นายแพทย์ชำนาญการ ด้านเวชศาสตร์ครอบครัว นำทีม 3 หมอ และสหสาขาวิชาชีพ ออกให้บริการเยี่ยมผู้ป่วยส่งต่อจากโรงพยาบาล โดยเป็นกลุ่มผู้พิการผู้สูงอายุ ผู้ป่วยโรคเรื้อรัง ผู้ป่วยรักษาแบบประคับประคอง และผู้พิการ ในพื้นที่ชุมชนศรีเมือง รวมทั้งสิ้น 11 ราย เพื่อให้การขับเคลื่อนนโยบาย “คนไทยทุกครอบครัวมีหมอประจำตัว 3 คน” มีการสร้างเสริมการดูแลสุขภาพแบบองค์รวม ให้มีประสิทธิภาพและเกิดประโยชน์สูงสุดแก่ประชาชน
View 7
25/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ