![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2jrn9faemaas80kog.jpg)
วันที่ 24 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. แพทย์หญิงรจนา ขอนทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ เป็นประธานเปิดการประชุมการจัดการความรู้โดยประยุกต์ใช้กระบวนการ KM ในการป้องกันและแก้ไขปัญหาการฆ่าตัวตาย เขตสุขภาพที่ 3 ประจำปี 2567 พร้อมด้วยแพทย์หญิงธีราพร วิทิตสิริ นายแพทย์ชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มงานจิตเวชและยาเสพติด การจัดประชุมครั้งนี้ เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ของผู้ปฏิบัติงานในการป้องกันและแก้ไขปัญหาการฆ่าตัวตาย และการป้องกันการเฝ้าระวังผู้ป่วยที่เสี่ยงต่อการฆ่าตัวตาย โดยมีแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ผู้ดูแลงานสุขภาพจิตของโรงพยาบาลในเขตสุขภาพที่ 3 เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมภูมิธารา ชั้น 5 อาคาร 100 ปี สธ. โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ (เขาเขียว) จังหวัดนครสวรรค์
View 8
25/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ