![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/f1nodbwd3p4wg8gw0k.jpg)
วันที่ 20-21 มิถุนายน 2567 นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ นางสาวทฤตมน ทองเรือง นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ และ นางสาวพฤกษา ไชยจักร์ พนักงานธุรการ กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย ร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การจัดการมูลฝอยทุกประเภท ในเวทีการอบรมให้ความรู้ และส่งเสริมการลดปริมาณมูลฝอย การทิ้ง การคัดแยกมูลฝอยตั้งแต่ต้นทาง ตามหลัก 3Rs ประจำปีงบประมาณ 2567 ณ โรงพยาบาลสว่างวีระวงศ์ อำเภอสว่างวีระวงศ์ จังหวัดอุบลราชธานี
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 16
24/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ