![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ft0v8nl6e9wgws84c8.jpg)
วันที่ 21 มิถุนายน 2567 นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ได้มอบหมายให้ นางสาวทฤตมน ทองเรือง นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย ร่วมประชุมคณะกรรมการจัดทำ ยกร่าง แก้ไข ปรับปรุง ข้อบัญญัติองค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือ ตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ 2535 และที่แก้ไขเพิ่มเติม พร้อมให้คำแนะนำการพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (Environmental Health Accreditation: EHA) โดยมี นางประภาพร เลาหะวนิช นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหัวเรือเป็นประธานคณะกรรมการ พร้อมทั้ง อบต.หัวเรือ สนใจในการก่อสร้างบ่อบำบัดสิ่งปฏิกูล เพื่อตัดวงจรของโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 17
24/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ