![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/y19oi89ev28ww408so.png)
วันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายแพทย์มานพ ฉลาดธัญญกิจ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสกลนคร มอบหมายให้ เภสัชกรกิตติศักดิ์ ไท้ทอง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสกลนคร เป็นประธาน ในการประชุมทบทวนผลการปฏิบัติงานการแพทย์ฉุกเฉินระดับสูง เพื่อรับฟังรายงานผลการดำเนินการตรวจประเมินหน่วยปฏิบัติการแพทย์ระดับสูง และการชี้แจงหลักเกณฑ์ เงื่อนไขเกี่ยวกับการปฏิบัติหน้าที่และการดูแลหน่วยปฏิบัติการแพทย์ พ.ศ. 2564 สำหรับหน่วยปฏิบัติการที่ยังไม่ผ่านการอนุมัติจากคณะอนุมัติหน่วยปฏิบัติการแพทย์จังหวัดสกลนคร จำนวน 13 แห่ง ซึ่งต้องผลักดันให้ผ่านการประเมินตามหลักเกณฑ์ ภายในเดือนกันยายน 2567 นี้ โดยมี นางจิตรานนท์ โกสีย์รัตนาภิบาล หัวหน้ากลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ สุขภาพจิตและยาเสพติด พร้อมด้วยผู้รับผิดชอบงาน ร่วมประชุมชี้แจงและรายงานผลการดำเนินงาน ณ ห้องประชุมพุทธรักษา ชั้น 2 อาคารพุทธรักษา สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสกลนคร >>> ภาพประกอบข่าว
ติดตามข้อมูลข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่ Facebook สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสกลนคร