กลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชุมพร ดำเนินการจัดประชุมติดตามแลกเปลี่ยนเรียนรู้การพัฒนาคุณภาพบริการพยาบาลแบบไขว้ระหว่างโรงพยาบาลชุมชน จังหวัดชุมพร ในเดือนมิถุนายน พ.ศ. 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสนับสนุนให้เกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ติดตาม นิเทศ ประเมินคุณภาพบริการพยาบาลในโรงพยาบาลตามเกณฑ์มาตรฐานการพยาบาลของกองการพยาบาลในโรงพยาบาลของจังหวัดชุมพร ซึ่งวันที่ 19 มิถุนายน 2567 เป็นการประเมินแลกเปลี่ยนเรียนรู้ที่โรงพยาบาลสวีประเมินโรงพยาบาลท่าแซะ โดยมีนางสาวกัณหา ปานสมุทร์หัวหน้าพยาบาลโรงพยาบาลสวีเป็นหัวหน้าทีมติดตามแลกเปลี่ยนฯ นางชนัญชิดา โพธิประสาท ผู้รับผิดชอบงาน QA สสจ.ชุมพร เป็นเลขาทีมติดตามฯ และนางสาวธนันญ์ภัสร์ รัตนนิคม เป็นผู้ช่วยเลขาทีมติดตามฯ
View 7
22/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ