![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ctvp2iu9ix44k04go4.png)
วันที่ 21 มิถุนายน 2567 ศาสตราจารย์เกียรติคุณ นพ.เกษม วัฒนชัย องคมนตรี และรองประธานมูลนิธิเทพรัตนเวชชานุกูล ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมติดตามการดำเนินงานของโรงพยาบาลเสาไห้เฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา จังหวัดสระบุรี โดยมีนายวัชรพล โตมรศักดิ์ ผู้ช่วยรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข นพ.สุรโชค ต่างวิวัฒน์ รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข นพ.ภานุวัฒน์ ปานเกตุ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 4 นพ.ปรีชา เปรมปรี สาธารณสุขนิเทศก์ผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสระบุรี พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพร้อมบุคลากรในพื้นที่เข้าร่วมรับการตรวจเยี่ยม ประเด็นการตรวจเยี่ยม อาทิหน่วยแพทย์อาสา และเยี่ยมบ้านของผู้ที่ได้รับการสนับสนุนปรับปรุงสภาพที่อยู่อาศัยจากมูลนิธิเทพรัตนเวชชานุกูล พร้อมให้คำแนะนำในการดำเนินงานให้กำลังใจบุคลากรในการปฏิบัติงาน และมอบของเยี่ยมให้กับผู้ป่วยที่มารับบริการ