![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/9v9iu0qcy3kg4s00o8.jpg)
วันศุกร์ ที่ 21 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายนายแพทย์ประพนธ์ เครือเจริญ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ประธานประเมินทีม 1 และนายเรวัฒน์ ศิรินิกร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ประธานทีมประเมินทีม 2 ร่วมกับคณะกรรมการ ค.ป.ค.ม.จังหวัด ออกตรวจประเมิน หน่วยบริการปฐมภูมิและเครือข่ายบริการปฐมภูมิ ตามเกณฑ์คุณภาพมาตรฐานบริการสุขภาพปฐมภูมิ ณ อำเภอเพ็ญและอำเภอสร้างคอม ประกอบด้วยอำเภอเพ็ญ ภาคเช้า PCU โพนสวรรค์และ ภาคบ่าย NPCU นาบัว-สร้างแป้น อำเภอสร้างคอม ภาคเช้า NPCUบ้านโคก-หายโศก และ ภาคบ่าย NPCUบ้านยวด-หินโงม ในการออกประเมินครั้งนี้ ได้รับการต้อนรับจาก สาธารณสุขอำเภอสร้างคอม ทีม คปสอ.สร้างคอม, สาธารณสุขอำเภอเพ็ญ และทีม คปสอ.เพ็ญ เป็นอย่างดี
View 8
21/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ