![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2u3gtuk4c1s00880gc.jpg)
วันศุกร์ ที่ 21 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายนพ.ทวีรัชต์ ศรีกุลวงศ์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี (ด้านเวชกรรมป้องกัน) และหัวหน้ากลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อ จัดประชุมคณะทำงานเอดส์ วัณโรค โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ ไวรัสตับอักเสบซี ระดับจังหวัดอุดรธานี โดย นางคณิตา ราษฏร์นุ้ย รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานการประชุมคณะทำงานเอดส์ วัณโรค โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ ไวรัสตับอักเสบซี ระดับจังหวัดอุดรธานี วัตถุประสงค์การจัดประชุมเพื่อสร้างความร่วมมือการจัดการบริการสุขภาพ และขับเคลื่อนส่งเสริมให้เกิดแผนงานการดำเนินงาน 4 โรคระดับจังหวัด ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย 1.ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี 2.สสจ.อุดรธานี 3.สคร.8 4.รพ.อุดรธานี 5.อบจ.อุดรธานี 6.สนง.หลักประกันสุขภาพแห่งขาติ เขต 8 7.สนง.ศึกษาธิการจ.อุดรธานี 8.สนง.พมจ.อุดรธานี 9.สนง.ส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น จ.อุดรธานี 10.เรือนจำกลางอุดรธานี 11.มูลนิธิเอ็มเฟรนด์อุดรธานี 12.มูลนิธิรักษ์ไทย 13.บ้านพักใจอุดรธานี 14.ชมรมเวสสุวัณ ณ ห้องประชุมพระยาศรีสุริยราช วรานุวัตร(โพธิ์ เนติโพธิ์) ชั้น 3 อาคาร 1 ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี