![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/49g07gslp30gswkks.jpg)
วันที่ 21 มิถุนายน 2567 ณ โรงแรมบลูโฮเทล อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม
นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อม และอาชีวอนามัยเข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาศักยภาพการจัดบริการอาชีวเวชกรรม
ด้านคัดกรอง วินิจฉัย โรคจากการประกอบอาชีพ และศึกษาดูงาน ณ กลุ่มงานอาชีวเวชกรรม โรงพยาบาลนครพนม การประชุมครั้งนี้ จัดโดย กลุ่มโรคจากการประกอบอาชีพและสิ่งแวดล้อม สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งจังหวัดอุบลราชธานี มีกลุ่มงานอาชีวเวชกรรม จากโรงพยาบาลศูนย์ และโรงพยาบาลทั่วไป รวมทั้งมีผู้รับผิดชอบงานอาชีวอนามัยจากโรงพยาบาลชุมชน M2 เข้าร่วมประชุม
View 16
21/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ