![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/i72xcug144oo4so4kk.jpg)
วันที่ 20 มิถุนายน 2567 “นายแพทย์สมศักดิ์ ประฏิภาณวัตร” ผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคาย ได้มอบหมายให้ “แพทย์หญิงภรณี พรวัฒนา” รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคายด้านการแพทย์ “แพทย์หญิงพนิดา พันธุรัตน์” รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคายด้านกิจกรรมพิเศษ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2/2567 เขตสุขภาพที่ 8 จังหวัดสกลนคร โดยมี “นายแพทย์วีรวุฒิ อิ่มสำราญ” ผู้ตรวจราชการกระทรวง เขตสุขภาพที่ 8 เป็นประธาน มี “นายแพทย์มานพ ฉลาดธัญญกิจ” นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสกลนคร กล่าวต้อนรับ จากนั้น คณะตรวจราชการ ออกตรวจและเยี่ยมพื้นที่ คปสอ.คำตากล้า รับฟังการนำเสนอผลการดำเนินงานตามประเด็นการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ 2567 ประกอบด้วย กรอบอัตรากำลัง การบริหารจัดการด้านต่างๆ ผลการดำเนินงานตามประเด็นการตรวจราชการ 9 ประเด็น ปัญหาสำคัญในพื้นที่วิธีการแก้ไขปัญหา ความภาคภูมิใจของหน่วยงาน สิ่งที่ต้องการขอรับการสนับสนุน เวลา 16.00 น. สาธารณสุขนิเทศ เขตสุขภาพที่ 8 ประชุมเพื่อเตรียมสรุปตรวจราชการผ่านระบบออนไลน์ ณ ห้องประชุมอาจาโร ชั้น 9 ตึกอุบัติเหตุฉุกเฉินและผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลสกลนคร อำเภอเมือง จังหวัดสกลนคร