![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/glhd7avzxog0k00kwc.jpg)
วันที่ 21 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. คุณกาญจนา กิจบูรณะ หัวหน้ากลุ่มงานเทคนิคการแพทย์และพยาธิวิทยาคลินิก โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากกลุ่มงานเทคนิคการแพทย์ โรงพยาบาลอุตรดิตถ์ ในโอกาสเข้าศึกษาดูงานการนำระบบ IT เข้ามาใช้ในกระบวนการเตรียมเลือด ขนส่งเลือด รวมไปถึงการให้เลือดกับผู้ป่วย เพื่อพัฒนาการบริหารจัดการงานธนาคารเลือดให้มีประสิทธิภาพต่อไป โดยมีนักเทคนิคการแพทย์ และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง ร่วมให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมดุสิตา ชั้น 9 อาคาร 6 โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ จังหวัดนครสวรรค์
View 4
21/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ