![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/fxo8dhb4hvs4og48ck.jpg)
วันนี้ (21 มิถุนายน 2567 ) คุณดุจฤดี ไชยมงคล หัวหน้ากลุ่มงานการพยาบาลด้านการควบคุมและป้องกันการติดเชื้อ โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาเป็นประธานเปิดโครงการเสริมความรู้ Standard precautions ให้บุคคลต้นแบบประจำหน่วยงาน เพื่อช่วยเสริมความรู้ทักษะทางด้าน IC ในการป้องกันและควบคุมการกระจายแพร่เชื้อในโรงพยาบาล ซึ่งศูนย์ป้องกันและควบคุมการติดเชื้อในโรงพยาบาล (ศูนย์ IC) จัดอบรมขึ้น ณ ห้องประชุมสวนหม่อน ชั้น 7 อาคารผู้ป่วยนอกและอำนวยการ โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา
View 4
21/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ