![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/akgrauu83xck8s0kg.gif)
วันพฤหัสบดีที่ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. นายสุวิทย์ จันทร์หวร ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานการออกหน่วยแพทย์อาสา สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (พอ.สว.) โครงการ "หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน" ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ประจำเดือนมิถุนายน เพื่อให้ภาคส่วนราชการได้ลงพื้นที่ตั้งจุดให้บริการกับประชาชนในพื้นที่ โดยมี นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู พร้อมด้วย กลุ่มงานทันตสาธารณสุข สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู ส่วนราชการทุกภาคส่วนและประชาชนในพื้นที่ เข้าร่วมงานในครั้งนี้ ณ โรงเรียนบ้านโคกสูงโคกสวรรค์ หมู่ที่ 6 ตำบลศรีบุญเรือง อำเภอศรีบุญเรือง จังหวัดหนองบัวลำภู
View 6
21/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ