![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/g6hbk6vf47sco0kksw.jpg)
วันพฤหัสบดี ที่ 20 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายนพ.ทวีรัชต์ ศรีกุลวงศ์ รอง.นพ.สสจ อุดรธานีและหัวหน้ากลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการ ต้อนรับคณะกรรมการการขับเคลื่อนการดำเนินงานพัฒนาระบบบริการโรคหลอดเลือดสมอง จำนวน 8 ท่าน นำทีมโดยนพ.สุภโชค เวชภัณฑ์เภสัช ผู้ช่วยปลัดกระทรวงสาธารณสุขและคณะ พร้อมลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังฯและดูสถานที่ในการเตรียมความพร้อม ในการรองรับรถโมบายสโตรค (MSU) เพื่อเพิ่มการเข้าถึงของผู้รับบริการ และลดอัตราตายของผู้ป่วยในพื้นที่ ณ ห้องประชุม โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชบ้านดุง
View 8
20/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ