![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/9z5c9hfdtc84swgog8.jpg)
วันพฤหัสบดี ที่ 20 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายทันตแพทย์สันติ ศรีนิล ทันตแพทย์เชี่ยวชาญ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ร่วมออกหน่วยแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ประจำเดือน มิถุนายน 2567 เพื่อให้บริการประชาชน โดย นางคณิตา ราษฎร์นุ้ย รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธาน พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการประจำอำเภอ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ผู้นำท้องถิ่นและประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรมฯ มียอดผู้มารับบริการทั้งสิ้น 243 ราย ณ โรงเรียนบ้านหนองกุงปาว ตำบลนายูง อำเภอศรีธาตุ จังหวัดอุดรธานี
View 6
20/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ