![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/hppvx98f0n408gkk40.jpg)
วันที่ 15 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 – 12.00 น. โรงพยาบาลตะกั่วป่า นำทีมวิทยากรโดย นางสาวละม่อม บิลละโสย และนางสาวิตรี เทียบพุฒ พยาบาลวิชาชีพ จัดอบรมหลักสูตร “การปฐมพยาบาลเบื้องต้นและการช่วยฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐาน” ให้กับผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ เด็กและเยาวชน มูลนิธิบ้านธารน้ำใจ พรุเตียว ในโครงการทบทวนความรู้ การปฐมพยาบาลเบื้องต้น โดยมีผู้เข้ารับการอบรม ผ่านการฝึกปฏิบัติการช่วยฟืนคืนชีพขั้นพื้นฐาน จำนวน 60 คน ณ มูลนิธิบ้านธารน้ำใจ พรุเตียว ต.บางนายสี อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา
View 6
19/06/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ